Yadda za a gyara gilashin ruwa tare da fentin peeling kuma ci gaba da amfani da shi?

A yau ina so in raba muku wasu bayanai kan yadda ake gyara kofuna na ruwa tare da fentin fenti a sama, ta yadda za mu ci gaba da yin amfani da wadannan kyawawan kofuna na ruwa ba tare da almubazzaranci da albarkatu ba da kuma kula da salon rayuwa mai kyau.

kwalban ruwa mai wayo

Da farko, idan fentin da ke kan kofin ruwan mu ya bare, kada a jefar da shi cikin gaggawa. Akwai wasu hanyoyi masu sauƙi da za mu iya la'akari da gyara wannan. Da farko, muna buƙatar tsaftace kofin ruwa sosai kuma mu tabbata cewa saman ya bushe. Daga nan za mu iya amfani da takarda mai kyau don yashi ɓangaren gilashin ruwa da ya lalace sauƙi don sabon rufin ya dace da kyau.

Na gaba, za mu iya zaɓar kayan gyaran da ya dace. Idan kwalaben ruwa an yi shi da filastik ko ƙarfe, zaku iya zaɓar fenti na musamman na gyara ko fenti. Ana iya siyan waɗannan kayan gyaran galibi a shagunan inganta gida ko kan layi. Kafin amfani, tuna don gudanar da gwajin da ya dace don tabbatar da cewa kayan gyare-gyaren sun dace da kayan saman saman kofin ruwa kuma ba zai haifar da mummunan sakamako ba.

Kafin yin faci, muna buƙatar rufe fuska a kusa da wurin da aka faci don hana facin ya zube a wani wuri. Sa'an nan kuma, bi umarnin don kayan gyara kuma sanya fenti mai taɓawa zuwa wurin da ya lalace. Kuna iya amfani da goga mai kyau ko bindiga mai feshi don shafa kamar yadda ake buƙata. Bayan aikace-aikacen, kuna buƙatar jira isasshen lokaci don fentin taɓawa ya bushe, wanda yawanci yana ɗaukar sa'o'i kaɗan zuwa rana.

Bayan an gama gyaran gyare-gyare, za mu iya ɗauka da sauƙi yashi ɓangaren da aka gyara tare da takarda mai kyau don tabbatar da wuri mai laushi. A ƙarshe, za mu iya sake tsaftace kofin ruwa don tabbatar da cewa ɓangaren da aka gyara ya kasance mai tsabta kuma ba shi da ƙura.

Tabbas, yayin da tsaftacewa zai iya tsawaita rayuwar kwalban ruwan ku, za'a iya samun wasu bambance-bambance a cikin bayyanar kwalban ruwan ku tun lokacin da aka gyara gyaran fuska na iya bambanta da na asali. Duk da haka, wannan kuma shine fara'a na yin shi da kanka. Za mu iya juya gilashin ruwa na asali "watse" zuwa "sabuwar rayuwa".

Ina fatan waɗannan ƙananan hankali zasu iya taimakawa kowa da kowa.#Zabi kofunanku#zai sa mu mai da hankali kan amfani da albarkatu na hankali da wayar da kan muhalli a cikin rayuwarmu ta yau da kullun. Idan kwalbar ruwan da kuka fi so ta lalace, kuna iya ƙoƙarin gyara shi don ya ci gaba da kawo mana sauƙi da dumi.


Lokacin aikawa: Nov-01-2023