Menene rashin amfanin kofuna na bakin karfe

1. Sauƙin ƙazanta
Kofuna na bakin karfe suna da sauƙin yin tasiri daga yanayin waje, kamar iska, ruwa, mai da sauran gurɓataccen abu, wanda zai iya haifar da gurɓataccen ciki. Bugu da ƙari, idan ba a tsaftace shi ba kuma a kiyaye shi cikin lokaci, bangon ciki na kofin bakin karfe zai lalace kuma a sauƙaƙe yana samar da kwayoyin cuta, mold da sauran ƙananan ƙwayoyin cuta.

bakin karfe kofin

Magani: Kula da tsaftacewa da kulawa lokacin amfani da shi, kuma kauce wa tsaftace shi na dogon lokaci ko amfani da shi sau da yawa. Ana ba da shawarar a tsaftace shi sau ɗaya a rana tare da ruwan dumi da ɗan ƙaramin abu don tabbatar da cewa kofin yana da tsabta da tsabta.

2. Bai dace da abin sha mai zafi ba

Kofuna na bakin karfe suna da mummunan tasirin rufewa akan abubuwan sha masu zafi kuma basu dace da adana abubuwan sha masu zafi na dogon lokaci ba. Kuma game da abubuwan sha masu zafi, kofuna na bakin karfe za su fitar da wani kamshi na musamman wanda ke shafar dandano.

Magani: Ana ba da shawarar yin amfani da ƙoƙon thermos tare da kyakkyawan tasirin yanayin zafi don adana abubuwan sha masu zafi. Lokaci bai kamata ya yi tsayi da yawa ba don kauce wa rinjayar dandano.

 

3. Mummunan dandano
Kayan kayan ƙoƙon bakin karfe yana da babban taurin. Lokacin shan ruwa, yana jin tauri kuma yana da ɗanɗano mara kyau. Bugu da kari, kofuna na bakin karfe ba su dace da adana ruwan 'ya'yan itace, abubuwan acidic, da sauransu. Wadannan abubuwan sha na iya shafar ingancin karfen da ke cikin kofin cikin sauki.

Magani: Ana ba da shawarar yin amfani da murfin kofi mai laushi kamar murfin kofin latex da murfin kofin silicone don ƙara daɗin ɗanɗano. A lokaci guda, a guji adana abubuwan sha kamar ruwan 'ya'yan itace da abubuwan acidic don tabbatar da rayuwar sabis da ingancin kofin.

A takaice, ko da yake kofuna na bakin karfe babban akwati ne na kowa, gazawar su ba makawa. A lokacin amfani, muna buƙatar kula da matsalolin da ke sama, ɗaukar matakan da suka dace don magance su, da kuma kula da kulawa da tsaftacewa na ƙoƙon don tsawaita rayuwar sabis.


Lokacin aikawa: Yuli-15-2024