Wadanne kayan za a iya amfani da su don yin kofin ruwa mai nau'i biyu? Menene bambance-bambancen?

Akwai nau'ikan kofuna na ruwa a kasuwa, masu salo daban-daban da launuka masu launi. Akwai kofuna na ruwa na bakin karfe, kofunan ruwan gilashi, kofunan ruwa na filastik, kofunan ruwan yumbu da sauransu. Wasu gilashin ruwa ƙanana ne kuma kyakkyawa, wasu suna da kauri da girma; wasu gilashin ruwa suna da ayyuka da yawa, wasu kuma suna da sauƙi da sauƙi; wasu gilashin ruwa suna da launi, wasu kuma masu ƙarfi da sauƙi. Mutane za su iya zaɓar kofin ruwa wanda ya dace da su daidai da bukatunsu, zaɓi salon da suka fi so, kuma su zaɓi launi da suka fi so.

2023 zafi mai siyar da kayan kwalliya

Domin su sanya kofuna na ruwa su yi fice a tsakanin samfuran tsarawa da yawa, 'yan kasuwa daban-daban sun fito da wuraren tallace-tallace iri-iri. Daga cikin su, masana'antun da yawa suna amfani da suturwar thermal mai rufi biyu, daɗaɗɗen zafin jiki, da hana faɗuwa biyu. To, waɗanne kayan za a iya amfani da su don kofuna na ruwa? Me game da Layer biyu? Menene bambance-bambancen?

Idan aka kwatanta da kofuna na ruwa guda ɗaya, samar da kofuna na ruwa biyu ya fi wuya kuma farashin samarwa yana ƙaruwa. Duk da haka, don cin kasuwa ga kasuwa kuma kada ku rasa gasa na takwarorinsu, masana'antun da yawa suna tururuwa zuwa gare ta. Da farko dai, akwai nau'ikan kofuna na ruwa na ƙarfe daban-daban waɗanda kofuna na ruwa na bakin karfe ke wakilta. Don yin kofin ruwa na karfe biyu-Layer, da farko, taurin kayan yana da buƙatu, na biyu kuma, kayan na iya biyan bukatun walda kuma tabbatar da cewa narkewa da nakasa ba zai faru a lokacin walda ba. A halin yanzu, kofuna na ruwa na karfe da ke kasuwa waɗanda ke yin kofunan ruwa mai rufi biyu galibi ana yin su ne da bakin karfe da titanium. Sauran kayan kamar aluminum suna da ƙananan wuraren narkewa kuma ba su dace da kofuna na ruwa mai nau'i biyu ba. Misali, zinari da azurfa ba su dace da kofunan ruwa mai rufi biyu ba saboda tsadar kayansu da sarrafa su. Gilashin ruwa.

Ba duk kofuna na bakin karfe biyu ba ne kofuna na thermos, kuma wasu kofuna na bakin karfe biyu ba su da aikin rufewa na thermal saboda la'akari da aiki, bayyanar, da fasaha.

Har ila yau, kofuna na ruwa na filastik suna da nau'i biyu. Kofuna na ruwa mai nau'i biyu na filastik suna da kyau kuma suna iya samar da rufin zafi. Ko da aka zuba ruwan zafi, nan take za a kai zafin a saman kofin ruwan, ta yadda ba za a iya dauka ba. A lokaci guda, ƙullun ruwa ba za su yi sauri ba a saman kofin ruwa kuma su zama masu santsi saboda ruwan kankara a cikin kofin. Samar da kofuna na ruwa na filastik mai Layer biyu yana buƙatar kayan aiki. Wasu kayan ba za a iya haɗa su tare saboda halayensu ko kuma ba a haɗa su da ƙarfi tare. Ba za a iya amfani da irin waɗannan kayan ba. Kofuna na ruwa mai Layer Layer biyu a halin yanzu akan kasuwa yawanci suna amfani da kayan PC.

Hakanan za'a iya sanya kwalabe na ruwan gilashi zuwa nau'i biyu. Babban manufar shine don samar da rufin zafi. Koyaya, kwalabe biyu na gilashin ruwa yawanci sun fi nauyi saboda yawan kayan. Bugu da ƙari, kayan yana da rauni, don haka yana da matukar damuwa don ɗauka lokacin fita.

A ƙarshe, bari muyi magana game da kofuna na ruwa na yumbu. Lokacin da kowa ya yi amfani da nau'ikan kofuna na yumbu iri-iri, ya kamata su yi amfani da na'urori masu layi ɗaya, kuma da wuya su yi amfani da masu Layer biyu. Wannan saboda ana amfani da kofuna na ruwa na yumbu mafi yawa a cikin gida kuma suna da matukar wahala a yi amfani da su. Yana da wuya a aiwatar da shi, don haka 'yan kasuwa ba sa buƙatar yin la'akari da dalilan da ke haifar da zafi don samar da kofuna na yumbu mai nau'i biyu. Bugu da kari, tsarin samar da kofuna na yumbu ya bambanta da hanyoyin samar da kofuna na ruwa da aka yi da kayan da suka gabata. Matsakaicin yawan amfanin kofuna na ruwa mai rufi biyu yana da ƙasa kuma ƙarancin samarwa ya ragu. Low, don haka kusan babu masana'antu don samarwa. Amma ta hanyar kwatsam, editan ya ga kofin ruwa na yumbu mai launi biyu a kasuwa. Tsarin bayyanar yana da ɗan ƙaramin labari, amma abu ɗaya da kofin ruwan gilashin shine cewa yawancin kayan yana da girma, kuma kofin ruwan yumbu mai Layer biyu yana da jikin kore. Zai fi girma, don haka kofin ruwa ya fi nauyi gaba ɗaya kuma bai dace da ɗauka ba.


Lokacin aikawa: Janairu-05-2024