Me yasa kofuna na ruwa tare da kusan samfurin iri ɗaya suna da farashin samarwa daban-daban?
A wurin aiki, sau da yawa muna saduwa da tambayoyi daga abokan ciniki: Me yasa gilashin ruwa tare da kusan siffar kofin iri ɗaya ya bambanta da farashi? Na kuma ci karo da abokan aikina suna yin tambaya iri ɗaya, me ya sa farashin da ake kashewa na nau'in kofunan ruwa iri ɗaya ya bambanta?
A gaskiya ma, wannan tambaya tambaya ce ta gaba ɗaya, saboda akwai abubuwa da yawa da za su haifar da farashin kayayyaki daban-daban da farashin sayarwa daban-daban. Da farko, matakan samarwa sun bambanta. Mafi girman buƙatun ingancin, haɓakar farashin samarwa, kuma farashin siyarwa shima yana da girma. Kayayyakin daban-daban kuma za su haifar da farashi daban-daban. Daukar bakin karfe a matsayin misali, farashin bakin karfe 304 ya fi na bakin karfe 201. Wannan ingancin bakin karfe 304 ya fi na bakin karfe 304 mara inganci. A cikin kwatanta ɗaya mai girma da ɗaya, mafi girman farashin kayan zai iya haifar da bambanci a farashin samarwa. Biyu.
Kudin aiki na kamfanoni sun bambanta. Kudin aiki shine nuni na cikakken farashin aiki na kamfanoni, wanda ya haɗa da farashin gudanarwa, farashin samarwa, farashin kayan aiki, da sauransu. Kudin aiki ba zai iya yin cikakken nuna ingancin samfuran ba, amma kawai yana iya nuna tsarin gudanarwa da hanyoyin aiki na kamfani. .
Matsayin kasuwa daban-daban zai sa kamfanoni su sami farashin talla daban-daban don samfuran su. Ga wasu kamfanoni don haɓaka samfuran su, farashin talla zai ɗauki kashi 60% na farashin tallan samfur.
Haɓakar kasuwancin kuma muhimmin abu ne don ƙayyade farashin samar da samfur. A ƙarƙashin wannan rukunin yanar gizon, kayan aiki, aiki, da yanayin lokaci, bambance-bambance a cikin yawan aiki zai haifar da farashin samfur kai tsaye.
Kowane mai siye da kowane mabukaci yana son siyan samfur ɗin tare da mafi kyawun farashin / ƙimar aiki, don haka lokacin kwatanta farashin sayayya da farashin siyarwa, dole ne a yi cikakken kwatance. Ba za a iya yin kwatancen kawai ta fuskar farashi ba. Darajar kasuwa na kowane samfur Dukansu suna da farashi mai ma'ana. Da zarar sun karkata daga farashi mai ma'ana, yawancin ƙetare akwai, yana nufin dole ne a sami wani abu ba daidai ba tare da samfurin.
Lokacin aikawa: Afrilu-01-2024