Shin diamita na bakin kofin zai shafe lokacin rufewa na kofin thermos na bakin karfe?

A matsayin wani abu da ba makawa a rayuwar zamani,bakin karfe thermos kofunamasu amfani suna son su. Mutane suna amfani da kofuna na thermos musamman don jin daɗin abubuwan sha masu zafi, kamar kofi, shayi da miya, kowane lokaci da ko'ina. Lokacin zabar kofin thermos na bakin karfe, ban da kula da aikin rufewa da ingancin kayan aiki, diamita na bakin kofin yana da mahimmancin la'akari. Wannan labarin zai bincika alakar da ke tsakanin lokacin adana zafi na kofuna na thermos na bakin karfe da diamita na bakin kofin.

40OZ Bakin Karfe Vacuum

Diamita na bakin kofin yana nufin diamita na buɗewa asaman kofin thermos. Akwai ƙayyadaddun dangantaka tsakanin diamita na bakin kofin da aikin adana zafi, wanda zai sami wani tasiri akan lokacin adana zafi.

1. Diamita na bakin kofin karami ne

Idan kofin thermos na bakin karfe yana da diamita karami, yawanci yana nufin murfin shima karami ne, wanda ke taimakawa wajen kula da yanayin zafi mai zafi. Ƙananan bakin ƙoƙon na iya rage asarar zafi kuma yadda ya kamata ya toshe shigar da iska mai sanyi daga waje. Saboda haka, a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, kofin thermos tare da ƙaramin diamita na baki yawanci yana da tsawon lokacin adana zafi kuma yana iya kiyaye abubuwan sha masu zafi na dogon lokaci.

2. Diamita na bakin kofin ya fi girma

Akasin haka, idan diamita na bakin bakin karfen kofin thermos ya fi girma, murfin kofin kuma zai kasance daidai da girma, wanda zai iya haifar da mummunan tasirin rufewa. Babban baki zai kara yiwuwar hasarar zafi, domin iska mai zafi na iya tserewa cikin sauki ta gibin da ke cikin kofin, yayin da iska mai sanyi ke iya shiga cikin kofi cikin sauki. A sakamakon haka, a ƙarƙashin yanayin muhalli iri ɗaya, lokacin adana zafi na kofin thermos na iya zama ɗan gajeren lokaci, kuma zafin abin sha mai zafi zai ragu da sauri.

Ya kamata a lura cewa tasirin diamita na bakin kofin a kan lokacin riƙewa yawanci ƙananan ƙananan ne. Ayyukan da ke da zafi na kofin thermos ya fi shafan abu da ƙirar jikin kofin. Masu sana'a yawanci suna amfani da fasaha irin su tsarin vacuum multi-layer da platin jan karfe a kan tanki na ciki don inganta tasirin adana zafi, don haka yin tasiri don tasirin diamita na bakin kofi akan lokacin adana zafi.

A taƙaice, lokacin adana zafi na bakin karfen ƙoƙon thermos yana shafar diamita na bakin kofin. Thermos mai ƙarami diamita na baki yana ƙoƙarin samun lokacin riƙewa mai tsawo, yayin da thermos mai girma da diamita na iya samun ɗan gajeren lokacin riƙewa. Koyaya, masu amfani yakamata suyi la'akari da wasu dalilai yayin zabar kofin thermos, kamar ingancin kayan abu da tsarin ƙirar ƙoƙon thermos, don tabbatar da ingantaccen tasirin rufewa da biyan bukatun mutum.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2023